ผู้เขียน หัวข้อ: แอบรักครูสอนโยคะครับ ^^  (อ่าน 3220 ครั้ง)

min01

• Newbie
  • *
แอบรักครูสอนโยคะครับ ^^
« เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 11:27:44 PM »
บังเอิญว่าผมได้ไปเรียนโยคะตามคำชวนของเพื่อนของผมซึ่งผมมองว่ามันดีสำหรับสุขภาพร่างกายของผม ผมเลยลองไปเรียนดูครับ ครั้งแรกที่ไปสมัครและได้สอบถามถึงพื้นฐานเบื้องต้นก็คิดครับ

ว่ามันเหมาะกับผมหรือเปล่าเพราะผมเป็นคนผอม สูงแต่ก็ไม่ค่อยแข็งแรงเพราะขี้เกียจออกกำลังกายครับ แต่พอเริ่มเรียนท่านพื้นฐานก็เริ่มสนุกและชอบมากขึ้นเรื่อยๆ เหมือนเราได้ฝึกลมหายใจให้เย็นลงด้วย

ครับ แต่สิ่งที่ทำให้ผมต้องมาเรียนโยคะทุกๆวันก็เพราะครูที่สอนโยคะครับ เขาเป็นผู้ชายรูปร่างดีมากครับ มีกล้าม ถึงแม้จะไม่มากแต่มันก็ทำให้ผมตื่นเต้นทุกครั้งที่เขาเข้ามาหาผมเพื่อดัดร่างกายของผม เขาอาจ

จะดูแลเทคแคร์ลูกศิษย์เหมือนกันหมดแต่สำหรับผม ผมประทับใจใจมากครับ จากที่ผมเป็นคนไม่แข็งแรงเวลาไปเรียนโยคะกลับมาจึงต้องมีการกลับมาใช้ได้จริงในชีวิตประจำวันของผมได้ดีอีกด้วยครับ

ผมไม่ค่อยป่วยเหมือนเดิม แต่ก็อยากป่วยครับเพราะจะได้เข้าไปถามครูโยคะว่าผมควรจะทานอาหารยังไง    ออกกำลังกายส่วนใด ต้องรักษาตัวเองยังไงบ้าง   ซึ่งผมใช้วิธีการนี้กับครูโยคะของผมมาหมด

แล้วครับ เขาให้คำแนะนำกับผมอย่างดี      เวลาเขาพูดเขามองมันดูตั้งใจที่จะมอบสิ่งดีๆให้กับผมและทุกคนนะครับ

จนตอนนี้ผมก็ยังคงไปเรียนโยคะจนกลายเป็นศิษย์เรียนดีในห้องเรียนไปแล้วครับ เพราะผมมาเรียนทุกวัน นำไปใช้จริงและสิ่งที่ดีในร่างกายของผมก็เกิดขึ้นมาอย่างต่อเนื่อง ผมอยากบอกทุกคนจังเลยครับ

ว่ามันเป็นเพราะผลของความรักด้วยครับที่ทำให้ผมเป็นแบบนี้ถึงแม้ว่าจะเป็นการแอบรักแต่มันก็ทำให้ผมได้เปลี่ยนแปลงตัวเอง ความรักสอนให้ผมมาเรียนทุกวันแม้จะขี้เกียจขนาดไหน  แม้จะฝนตกแดดออก

ผมก็ยังไปเรียนเพราะผมอยากเห็นหน้าเขา อยากได้ยินเสียงเขาทุกวัน ได้เข้าใกล้เขา ได้นำสิ่งที่เขาสอนมาใช้ประโยชน์กับตัวเอง นี่แหละครับที่เขาเรียกว่าความรักคือการให้จริงๆครับ 555

daun

• Newbie
  • *
Re: แอบรักครูสอนโยคะครับ ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 01:59:15 AM »
 :) :) :) :)

Traviss

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 02:32:37 AM »
เจอเว็บที่ถูกใจซักที

Sinsamod

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 27, 2017, 07:59:21 PM »
เป็นกำลังใจให้นะครับ